รีวิวฟิลเลอร์จมูก กับทาง GangnamClinic

Xray

สมาชิกใหม่
สวัสดีครับผมชื่อเอ็กซ์นะครับ
วันนี้ผมจะมาขอทำรีวิวเรื่องฟิลเลอร์จมูก
ที่กังนัมคลินิกครับ ตรงสยามสแควร์ ซอย 1 ครับ

ก่อนอื่นเลยครับ ผมต้องบอกก่อนว่าผมเคยปรับรูปหน้ามากับกังนัมคลินิกสักระยะหนึ่งแล้ว
ทั้งฟิลเลอร์โบทอก และผมก็รู้สึกมั่นใจมากขึ้น แต่มีส่วนนึ่งในร่างกาย ที่ทาง consultant
เค้าแนะนำให้ผมทำแต่ผมไม่ทำ เพราะแม่ไม่ให้ นั่นคือจมูกครับ แม่ผมกลัวว่ามันจะเป็นแท่ง
และขอเล่าอีกนิดนึง คือผมจะมีปัยหารูปคางยื่น และแพลนไปผ่าตัดหลังผมเรียนจบที่ประเทศเกาหลี
เพื่อแก้ไขรูปข้างกับทางบริษัท surgery design แต่ตอนระหว่างปีนี้ทางหมอและ consultant
ของคลินิกที่ดูแลผมเลยให้ฉีดฟิลเลอร์จมูกเพื่อใบหน้าที่เข้ารูปและอำพรางคางที่ยื่นไปก่อนครับ

จากรูปนะครับ คือจมูกผมก็แบนๆ นิดๆ น่ารักดีครับ
คือส่วนตัวชอบจมูกตัวเองนะ คือชอบทรง
ไม่อยากเสริมเลยตัดสินใจฟิลเลอร์แค่ 1 ซีๆ เพื่อดูว่ามันจะออกมาเป็นยังไง

โปรโมชั่นที่ผมเลือกคือ filler finเว่อร์ 6,990 ของrestylane 1 cc ครับ
คือหมอบอกว่ามันเปลี่ยนไม่มากก็จริงแต่ก็ลองดูๆ อย่างน้อยก็ราคาสบายกระเป๋า

นี่รูป 1 วันหลังทำครับ ฉีดฟิลเลอร์คือไม่เจ็บไม่บวมเลย

รูป1วันครับ นี่มองด้านข้าง

อันนี้สามวันหลังทำครับ

อันนี้หลังทำ 5 วันครับ ผมไปเที่ยวที่ญี่ปุ่นพอดี

นี่รูป 7 วันหลังทำครับ นี่ถ่ายให้ดูหลายๆมุม

นี่รูปล่าสุด 2 อาทิตย์หลังทำครับ

สรุปโดยรวมคือพอใจครับ ทรงสวยคล้ายๆแบบเดิม แค่1 ซีๆ เลยไม่โด่งมาก
คุ้มเงินคุ้มค่า คุ้มราคา ราคาสบายกระเป๋า แต่เค้าบอกว่ามันอยู่ได้ 6 เดือนถึง 1 ปี
เด๋วถ้ามันสลายจะมาฉีด juvederm volume ที่เค้าว่าเป็น filler ที่ดีทื่สุดแล้วตอนนี้

ใครสนใจก็ลองไปดูได้ที่ www.gangnamclinicthailand.com นะครับ
รีวิวแค่นี้เดี๋ยวจะมาใหม่ครับ ปล ที่มารีวิวเพราะทาง beauty consultant
คลินิกของคลินิกเค้าให้คูปองผมมา 500 บาท ถ้าเขียนรีวิวหัตถการที่ทำที่คลินิกครับ

รีวิวที่ผมเคยไปทำทรีทเม้นท์มา เข้ามาดูกันได้นะครับ
http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=110872&extra=

freshnight

Junior Member
Staff Member
30 สิงหาคม 2013
ดูดีขึ้นเลยครับ น่าทำตาอีกอย่างนะครับ อิอิ

Xray

สมาชิกใหม่
ขอบคุณมากๆ เลยครับ ใช่ๆ ครับ ผมมี plan ที่จะทำหน้าอยู่พอดีเลยครับ แล้วจะมาเขียนรีวิวอีกนะครับ : )

ด้านบน ด้านล่าง