รีวิวทำจมูก Ridwan Muhammad ช่างแต่งหน้าชื่อดังชาวอินโดนีเซีย

GangnamClinic

สมาชิกโดดเด่น
Ridwan Muhammad ช่างแต่งหน้าชื่อดังชาวอินโดนีเซีย ที่มีผลงานการแต่งหน้าให้กับดาราฮอลลีวูด
และนักร้องชื่อดังมากมาย ไม่ว่าจะเป็นalicia keysและอีกหลายๆ คนที่กล่าวถึงไม่หมด
และด้วยความที่เป็นคนที่อยู่ในวงการความสวยความงามมานาน
และต้องพบเจอกับนักร้องนักแสดงที่มีหน้าตาที่สะสวย

คราวนี้คุณ Ridwanจึงเข้ามาปรึกษากับทางกังนัมคลินิก ทางเราจึงแนะนำการฉีดโบท็อก
เพื่อลดกล้ามเนื้อบริเวณกราม และการทำจมูก เพื่อให้หน้าดูเรียวเล็กและมีจมูกที่โด่งดูเป็นสันคมขึ้นค่ะ

มาดูภาพก่อนทำกันเลยนะคะ

นพ.ประเสิรฐ พันธุ์พรหมราดา (ศัลแพทย์) ได้ให้คำปรึกษากับคนไข้ว่าให้เสริมซิลิโคน
เพื่อการมีสันจมูกที่โด่งขึ้นและให้ตัดปีกจมูกเพื่อให้จมูกดูเรียวลง
แต่เนื่องจากเป็นการผ่าตัดครั้งแรกของคนไข้ คนไข้จึงขอทำแค่สันจมูกไปก่อน
ส่วนเรื่องการตัดปีกจมูก จะมาทำในอีกหกเดือนข้างหน้า

ก่อนผ่าตัดเมื่อตรวจร่างกายและปรึกษากับคุณหมอเรียบร้อย คนไข้ก็จะล้างหน้า
และใส่หมวกคลุมผมเพื่อเตรียมเข้ารับการผ่าตัดเสริมจมูกด้วยซิลิโคน

ในห้องผ่าตัด

การทำจมูกของกังนัมคลินิก จะใช้ซิลิโคนที่ดีที่สุดนิ่มที่สุดเกรดพรีเมี่ยม
นำเข้าจากเกาหลี และยังสามารถบิดได้

คนไข้ที่อยากทำจให้จมูกดูเป็นธรรมชาติมากขึ้นก้สามารถใช้ซิลิโคนตัวนี้ได้
ซิลิโคนตัวนี้สามารถรองรับคามต้องการของคนไข้ได้ทุกแบบไม่ว่าจะเป็นผู้หญิงหรือผู้ชาย

หลังทำ(ทันที)

หลังทำเสร็จก่อนจะแปะพลาสเตอร์(ตามในรูป)
คุณหมอจะให้คนไข้ดูรูปทรงจมูกและความตรงของจมูก
และเมื่อเป็นที่พอใจของคนไข้ ก็จะแปะพลาสเตอร์เพื่อทำให้จมูกอยู่ทรง

หลังจากเสร็จขั้นตอนในห้องผ่าตัดทางกังนัมคลินิกก็จะอธิบายยากินและยาทาทั้งหมด
รวมถึงวิธีทำความสะอาดทั้งหมด อาหารที่ทานได้และทานไม่ได้เพื่อให้คนไข้ได้ปฏิบัติตาม
เพื่อที่จมูกจะได้หายบวมได้เร็วขึ้น และไม่มีปัญหาการอักเสพหรือแผลแห้งช้าตามมา

หลังจากนั้น คนไข้ได้ทำการฉีดโบท็อกกับคุณหมอแอมแปร์
(พญ.ทิพย์ธิดา กิตติรัชตวานนท์) เพื่อปรับขนาดกราม และยังได้ซื้อขนมเข้ามาฝากคุณหมอ
และน้องๆ พนักงานในคลินิกด้วยค่ะ

หลังจากการทำจมูกหนึ่งอาทิตย์ คนไข้ได้เข้ามาทำการตัดไหมและดูความเรียบร้อยของจมูก
จะเห็นได้ว่าจมูกเป็นสันขึ้นอย่างชัดเจน

กังนัมคลินิกขอขอบคุณคุณ Ridwan Muhammad มากๆ นะคะที่เชื่อใจคลินิกของเรา

คุณ Ridwan Muhammad ได้ Line ส่งภาพมาขอบคุณทางคลินิกเราด้วยค่ะ ขอบคุณมากๆ ค่ะ

ไฟล์แนบ

187 KB · อ่าน: 0
ด้านบน ด้านล่าง