รีวิวเคสเสริมจมูก โดย นพ.พลศักดิ์ วรไกร (หมอแอ๊ปเปิ้ล)

Allbubblezll

สมาชิกโดดเด่น
สวัสดีครับสมาชิกทุกท่าน ช่วงบ่ายนี้ แอดมินจะขออนุญาตรีวิว การผ่าตัดเสริมจมูก กับหมอเปิ้ลครับ

คนไข้สาวสวยท่านนี้เป็นสาวสวยอีกท่านหนึ่งที่ไว้ใจ และตัดสินใจเข้ามาเสริมจมูกกับหมอเปิ้ล

โดยสาวท่านนี้เป็นสาวสวยตาคม อยากจะทำการเสริมจมูกให้ดูสวยงามมากขึ้น

และเพื่อทำให้หน้าดูเรียวมากขึ้นด้วยครับ ดูมีมิติทุกด้าน !!!

ซึ่งก่อนหน้านี้ทางคนไข้ได้ทำการศึกษาาข้อมูล ดูรีวิวผลงาน จากแพทย์ และคลินิกอื่นๆมามาย

ก่อนจะตัดสินใจเลือกหมอเปิ้ลครับ คนไข้ได้นัดคิวกับแอดมินเพื่อเข้ามาปรึกษา

การทำจมูกกับหมอเปิ้ล ทางหมอได้ทำการอธิบาย พร้อมรับข้อเสนอแนะของคนไข้ที่อยากจะได้

วันผ่าตัดทางคุณหมอเปิ้ลทำการวิเคราะห์ลักษณะองค์ประกอบหน้าโดยรวมทั้งหมดก่อนจะทำการวาดแบบลงบนจมูก

พร้อมทำการเหลาซิลิโคนอย่าบรรจง ปราณีต

นำมาวางเทียบกับจมูกคนไข้ เป็นระยะๆ จนมั่นใจว่าสวยงามแน่นอนแล้ว ก็ให้คนไข้ได้ดูก่อนที่จะทำการผ่าตัด

เมื่อเข้าสุ่ขั้นตอนการผ่าตัด (ขั้นตอนการผ่าตัดสามารถอ่านได้ในกระทู้ก่อนหน้านี้ครับ) จนเสร็จสิ้นกระบวนการ

หลังจากผ่าตัดเสร็จอย่างเคยครับ ไม่ค่อยเห็นอาการบวม ช้ำ มากครับ หมอมือเบามากกกกกกก และรวดเร็ว 55+

คนไข้เมื่อเห็นผลงานหลังทำก็บอกเลยครับ ว่าพอใจ ชมว่าสวย คนไข้เห็นการเปลี่ยนแปลงอย่างชัดเจน หลังทำทันทีครับ ^^

ก่อนคุณหมอจะแนะนำการดูแลแผล ละการปฎิบัติตัว หลังการผ่า พร้อมให้อุปกรณ์ดูแลแผล และยา

และทางคุณหมอได้นัดดูแผลอีก 7-10 วัน พร้อมทำการตัดไหม

ทั้งนี้แอดมินคอยเช็คอาการ รูปคนไข้หลังจากทำการผ่าตัดเสร็จแล้ว ตลอด ครับ

พบว่าคนไข้ดูแลตัวเองดีสุดๆ แผลเลยหายไว และสวยขึ้นสวยขึ้น คราฟ ^^

แอดมินขอจบการรีวิวเพียงเท่านี้ครับ

การเสริมจมูกกับหมอเปิ้ล จะคัดสรรแต่วัสดุที่ดีที่สุด ยกตัวอย่าง ซิลิโคนที่ใช้ในการเสริมจมูก

ทางหมอเปิ้ลได้สั่งตรง และเลือกใช้ ซิลิโคนเกรด A จากประเทศอเมริกา ที่มีคุณสมบัติ งอได้ บิดได้ !!

เหมือนกับธรรมชาติมากที่สุดครับ แต่ทั้งนี้ซิลิโคนในปัจจุบันมหลายเกรด

ไทย / ญีปุ่น / เกาหลี / อมริกา / บราซิล (โดยแต่ละประเทศก็มีเกรดย่อยๆอีกจำนวนมาก -0-" )

นอกจากนี้ส่วนที่สำคัญของการเสริมจมูก คือความชำนาญ และประสบการณ์ของแพทย์ในการเหลา ปรับแต่งซิลิโคน

เพือให้สอดคล้องกับจมูกที่ต้องการเสริม และสอดคล้องกับใบหน้าคนไข้ที่ตกลงกันตอนแรก

แต่ทั้งนี้ต้องคำนึงถึงความสวยงาม ธรรมชาติ และความปลอดภัย ครับ

ยังไงท่านใดสนใจอยากเสริม ปรับแต่งรูปหน้าให้ดูดี ดูสวยขึ้น อย่างเป็นธรรมชาติ

สอบถามแอดมินได้ตามที่อยู่ลายเซ็นนะครับ เพื่อเป็นทางเลือกหนึ่งในการตัดสินใจ

สามารถนัดเข้ามาพบคุณหมอก่อนได้ครับ เพื่อพูดคุย ร่างแบบก่อนตัดสินใจผ่าครับ

แต่กรุณานัดแบบเผื่อเวลาหน่อยนะครับ เพราะทางคุณหมอคิวค่อนข้างเยอะครับ ^^

ขอบคุณเว็ปไซต์ และสมาชิกทุกท่านมากครับบ ^^

ด้านบน ด้านล่าง