รีวิวปากบาง บางกระจับ กับ หมอเปิ้ล – พลศักดิ์ วรไกร สวยมั่นใจเหมือนดารา เซเลป ครับ ^^

Allbubblezll

สมาชิกโดดเด่น

สวัสดีเพื่อนสมาชิกทุกท่านครับ วันนี้แอดมินจะขออนุญาตรีวิวเคสปากกระจับ ของคุณหมอเปิ้ลครับ ^^

การทำปากกระจับ ปากบางนั้น เริ่มเป็นที่นิยมอย่างมากในขณะนี้ เพราะเป็นสิ่งที่สาวๆ และ หนุ่มๆ

ทุกคนใฝ่ฝันกันอย่างมากก็ว่าได้ เพราะ ปากของคนเราบางทีไม่เข้ารูป หนา ปากไม่เท่ากัน ไม่เป็นทรงสวยงาม

การทำศัลยกรรมประเภทนี้จังเป็นทางเลือกให้กับใครๆ หลายคน ซึ่งคุณหมอเปิ้ล พลศักดิ์ วรไกร

เป็นอีกท่านที่มีความเชี่ยวชาญอย่างมากที่จะเนรมิตเรียวปากที่สวยงาม เข้ารูปให้กับใครๆ หลายคน

จุดเด่นของฝีมือเทพๆ ของคุณหมอเปิ้ล-พลศักดิ์ ก็คือ คุณหมอเย็บแผลสวย เป็นระเบียบ มือเบา ใจเย็น

ทำให้คนไข้หลายต่อหลายคน ทั้งดารา เนตไอดอล หรือคนทั่วไปให้ความไว้วางใจ

ตบเท้ากันมาให้คุณหมอเนรมิตปากสวยๆ ให้ เพราะนอกจากหลังทำการผ่าตัดทันที

ปากไม่บวมไม่ช้ำ ได้รูปสวย คนไข้สามารถใช้ชีวิตได้ตามปกติ เพราะไหมที่ใช้เป็นไหมละลาย

ผ่าตัดไม่เกินครึ่งชั่วโมงเท่านั้น และภายใน 7 วัน คนไข้จะเร่มดีขึ้นเรื่อยๆ เหลือไหมบางส่วนที่ให้คุณหมอตัดเท่านั้น

เทรนปากกรนะจับตอนนี้กำลังมาแรงมากๆ เพราะในอดีตสามารถทำได้แค่ปากบางๆ เท่านั้น แต่ปัจจุบัน

ทางคนไข้สามารถแก้ทรงปากให้ได้รูปสวยงามเป็นปากกระจับ ปีกนก

และเลือกแบบปากตามที่ตนเองปรารถนาได้อีกด้วย เช่น ปากอั้ม ปากชมพู่ ปากณแดช เป็นต้น

จากที่แนะนำมาในเบื้องต้นลักษณะปากกระจับ จริงแล้วก็มีอยู่แค่ 2 แบบเท่านั้น คือ ปากกระจับ

คือการตกแต่งปากให้ได้รูปสวยงามเป็นกระจับ มีหยักสวย ไม่หนาหรือดูบางจนเกินไป กับ ปากแบบปีกนก

คือลักษณะให้มีจงอยปีกนกชัดเจน และมุมปากเหมือนคนที่หน้าตายิ้มแย้มเสมอ หรือ ปากอั้ม ที่ฮอตฮิต เสมอนั่นเองครับ

ปากกระจับ ปากปีกนก รับทรัพย์ เสริมโหงวเฮ้ง ปากก็จะวัดจากเส้นของตาเชื่อมโยงมาที่มุมปาก

การทำปากหนาให้บาง ปากบน 2/3 ของปากล่าง หรือจะทำปากให้ดูยิ้ม เป็นรูปปีกนก-ปากกระจับ

ก็กำลังเป็นที่นิยม ช่วยเสริมในเรื่องของมิตรที่ดีพึ่งพาได้ ช่วยเกื้อหนุนเราในยามเรามีปัญหา

ส่วนในรูปทรงปากถ้าปากดูยิ้มขึ้น จะดูลักษณะโหงวเฮ้งดี รับทรัพย์

ก่อนผ่าตัดหมอจะประเมินก่อน เคสไหนที่สามารถผ่าตตัดได้บ้าง

- คนที่ยิ้มจนเห็นเหงือร่นขึ้นมา ไม่สามารถทำบางบางได้

- คนที่ปากบางมากๆ แต่อยากจะให้ปากเป็นทรงมากขึ้น ก็ไม่แนะนำให้ตัดชิ้นเนื้อออก

- คนที่ปากดูไม่เท่ากัน ความสูงต่ำของปีกซ้ายและขาวไม่เท่ากัน

และการศัลยกรรมปากกระจับ ที่เป็นที่นิยมตอนนี้ในเคสปากกระจับของหมอเปิ้ล คือ การเสริม ++

angle smile technique" by Dr.Apple.เป็นเทคนิคส่วนตัวเฉพาะ และคิดค้นโดยหมอเปิ้ล

เป็นการเสริมยกมุมปากให้โค้งขึ้น ปลายมุมปากจะดูเชิต

(ลองจิตนาการเหมือนโจ๊กเกอร์ในเรื่องแบทแมนครับ)

ลักษณะของมุมปากที่ยกขึ้นจะทำให้เหมือนดูยิ้มตลอดเวลาครับ

ทำให้ลักษณะทางอารมณ์ และการแสดงออกดูดีขึ้นครับ

ทั้งนี้การทำมุมปากด้วยเทคนิค angle smile technique จะเสริมทรวดทรงให้สอดคล้อง

กับการทำปากกระจับ ทรงปีกนก ด้วยครับ ทำให้องค์ประกอบหน้าโดยรวม และที่เฉพาะ

บริเวณปากดูดีขึ้น สวย เซกซี่ อย่างชัดเจนครับ

และยังเป็นการออกแบบปากที่เติมเต็ม ที่ดูมีเสน่ห์ มีรอยยิ้ม ดึงดูด

สายตาคนรอบข้างได้อย่างชัดเจน เป็นธรรมชาติครับ

รายละเอียดสามารถสอบถามได้ตามลายเซ็นครับ

ขอขอบคุณทางเว็ปไซต์ และเพื่อนสมาชิมากครับ ^^

ด้านบน ด้านล่าง