รีวิวปากกระจับ ปากบาง ทรงปีกนก ยกระดับความสวยงาม โดย หมอเปิ้ล-พลศักดิ์ วรไกร^^

Allbubblezll

สมาชิกโดดเด่น
มาแล้วจ้า !!! รีวิว ปากกระจับ ปากบาง ปากทรงปีกนก เรียกเสน่ห์ เรียกความเซกซี่ ^^

และที่สำคัญเรียกทรัพย์ เสริมโหงวเฮ้ง ในตัวทุกท่านครับบบบ ไม่ว่าจะ หญิง รึ ชาย รึเพศอื่นๆ ครับ 55+ ^^

สำหรับภาพตัวอย่างของเคสด้านบน เป็นคนไข้สาวสวยท่านหนึ่ง เข้ามาผ่าตัดเสริมปากกระจับ

กับทางคุณหมอเปิ้ล จากรูปหลังผ่าตัดเสร็จ บริเวณปากมีความสวยงามขึ้นอย่างเห็นได้ชัดครับ

ซึ่่งเคสนี้เป็นเคสเมื่อวานสดๆร้อนๆที่ผ่านมาครับ ถึงคิวนัดผ่าตัดของคนไข้หลังจากรอคอยมานานแสนนาน 55+

ก่อนหน้านี้ประมาณ เดือนก่อน คนไข้ได้เข้ามาปรึกษาหมอเปิ้ล หลังจากรวบรวมเก็บข้อมูลมานานครับ

และคนไข้ก็พอใจในการให้คำปรึกษา คำแนะนำ และผลงานเดิมที่ผ่านๆมาในการทำปากกระจับของหมอเปิ้ล

จนตัดสินใจเข้ารับการศัลยกรรมปากกระจับให้สวยงาม ครับบ

ซึ่งจากรูปเราจะเห็นได้ว่า ของเดิมบริเวณปากบนของคนไข้ด้านซ้าย มีเนื้อค่อนข้างเยอะกว่าด้านขวา

และทำให้ดูไม่เท่ากันครับ ปากซ้ายดูตกลงมาอย่างเห็นได้ชัดครับ

ซึ่งคุณหมอเปิ้ลได้ทำการออกแบบ ก่อนการตกแต่งผ่าตัดแก้ไขครับ

กระบวนการผ่าตัดเคสนี้เหมือนเคยครับใช้เวลาไม่นาน ประมาณ 30 นาที

ผลการผ่าตัดเป็นที่พอใจของคนไข้มากครับ บริเวณปากบนดูสวยงามเข้ารูปทรงปีกนก

และบริเวณปากบนเท่ากันทั้งสองด้านอย่างเห็นได้ชัดเจนครับ ความโค้งเว้าดูเป็นธรรมชาติ

ดูมีเสน่ห์ และเติมเต็มบริเวณปากบน และเป็นการสร้างสีหน้า อารมณ์ การสื่อสาร

ที่ดูดี บุคลิกดูดีขึ้นอีกเยอะครับ ^^

เป็นการยกระดับความสวย เซกซี่ให้กับสาวๆได้เห็นอย่างชัดเจนครับ

หลังผ่าตัดปากกระจับกับทางคุณหมอเปิ้ล เคสนี้ และเกือบทุกเคสที่ผ่านมาพบว่า

อาการบวม อาการช้ำน้อยมากครับ มากๆๆๆ

แตกต่างจากที่อื่นแน่นอนครับ ทั้งความสวยในการเสริมทรงให้บาง เรียว ปีกนก

การเย็บอย่างปราณีต และรับประกันความสวยหลังแผลหาย 100 % คราฟ

แทบจะไม่มีการกลับมาแก้ไขใหม่เลยครับ

(การศัลยกรรมปากกระจับนั้นสำคัญมากครับ เพราะเป็นการตัดบริเวณเนื้อที่ปากออก ดังนั้น

การทำศัลยกรรมปากกระจับ ควรเลือกแพทย์ที่มีความชำนาญ มีฝืมืออย่างมากครับ เพราะถ้าเกิดข้อผิดพลาด

ไม่สามารถแก้ไขใหม่ได้ครับ หรือถ้าแก้ไขได้ก็จะบางลงมากครับ และไม่เข้ารูปเดิมอย่างที่ต้องการไว้ตั้งแต่แรก

เพราะเนื้อได้ถูกตัดออกไปแล้ว ทำให้บางลง ลืมไปเลยครับ การกลับมาแกไขใหม่ = =)

กระบวนการในการผ่าตัดปากกระจับ มีความสำคัญทุกขั้นตอนครับ

ตั้งแต่การออกแบบ ที่สวยงามรองรับกับใบหน้าของคนไข้ มีความเท่ากันซ้ายขวา และสอดคล้องกับความต้องการของคนไข้

แต่ทั้งนี้แพทย์ต้องคำนึงทุกครั้ง ว่าผลการผ่าตัด รวมถึงระยะเวลาที่แผลเข้าที่หายดีแล้ว จะออกมาในลักษณะ

ตรงตามที่ออกแบบตั้งแต่ตอนแรกก่อนการผ่าตัดไหม นะครับ

การเย็บก็มีความสำคัญไม่แพ้ครับ ซึ่งถ้าตัดเอาเนื้อออกแล้ว ถ้าเย็บไม่ดี ไม่เข้ารูป ปากก็จะเบี้ยว รูปทรง

ผิดปกติได้เลยครับ และเมื่อไหมละลายแล้ว ตัดออกแล้ว การเย็บที่ผ่านมาก็มีผลในเรื่องของรูปทรงของความหยัก

ตามรอยขีดๆของริมฝีปากตามธรรมชาติครับ ดังนั้นการเย็บจึงมีส่วนสำคัญไม่แพ้กันเลยครับ และการเย็บ

ยังเป็นการเสริมสร้างรูปทรงของปากกระจับ ว่าเข้ารูป และมีทรงสวยมากน้อยแน่ไหนครับ เป็นการวัดฝีมือการทำปากกระจับ

ของแพทย์เลยก็ว่าได้ครับ ^^

ซึ่งหลังผ่าตัดปากกระจับจากคุณหมอเปิ้ล คุณหมอจะสรุปผลการผ่าตัดให้คนไข้ฟังทุกครั้ง

บางครั้งมีการอัดวีดีโอตอนผ่าตัดไว้ให้คนไข้ได้เก็บไว้ดูเลยครับ (แล้วแต่ความต้องการคนไข้ครับ)

และมีการให้คำแนะนำในการดูแลรักษาแผล การแจกอุปกรณ์ ยา รวมถึงเอกสาร วีดีโอการกายภาพปาก

หลังจากการผ่าตัด และอยู่ในช่วงการฟื้นฟูรักษาแผลครับ ^^

ปัจจุบันการศัลยกรรมปากจึงเป็นที่ยอมรับอย่างแพร่หลายๆ ทำให้สาวๆและหนุ่มๆที่ใส่ใจ

รักสวยรักงาม และต้องการเนรมิตตนเองให้หล่อ สวย

มีบุคลิกที่ดี มีความมั่นใจ ก็ไม่พลาดที่จะเลือกการทำศัลยกรรมปาก

ไว้เป็นส่วนหนึ่งของการปรับเปลี่ยนตัวเอง ครับ

แอดมินหวังว่าการรีวิวเคสทำปากกระจับ ปากบาง สำหรับท่านชาย และสาวๆ

วันนี้อาจจะเป็นแนวทางเลือกหนึ่งสำหรับท่านที่ต้องการจะทำการผ่าตัดปากครับ

ส่วนท่านไหนที่สนใจ อยากปรึกษารายละเอียดเพิ่มเติม ตามลายเซ็นครับ

ทั้งนี้เผื่อเวลาในผ่าตัดด้วยนะครับ เพราะทางคุณหมอเปิ้ล คิวเยอะครับ มีเคสทุกวันครับ

ขอบคุณเว็ปไซต์ และสมาชิกทุกท่านมากครับบ

freshnight

Junior Member
Staff Member
30 สิงหาคม 2013
อยากดูเคสที่ทำไปแล้ว ตัดไหม ผ่านไปหลายเดือนมั่งครับ

อยากรู้ว่ามันจะบางไปไหม แล้วแหลมไปหรือปล่าว

Allbubblezll

สมาชิกโดดเด่น
เดี๋ยวจะทยอยอัพให้เรื่อยๆคราฟผม ^^

ด้านบน ด้านล่าง