รีวิวหลังศัลยกรรมปากกระจับ 1 เดือน เซกซี่เล็กๆ !! โดย คุณหมอเปิ้ล-พลศักดิ์ วรไกร

Allbubblezll

สมาชิกโดดเด่น
สวัสดีท่านสมาชิกทุกท่านนะครับ แอดมินจะขออนุญาติรีวิวเคสที่ผ่านมาครับ

เป็นเคสหลังการผ่าตัดศัลยกรรมปากกระจับ ปากบาง ทรงปีกนก เป็นระยะเวลา 1 เดือน

โดยคุณหมอเปิ้ล พลศักดิ์ วรไกร ครับ ^^

เคสนี้เป็นเคสที่พึงเข้ารับการผ่าตัดเดือนที่แล้วครับ เป็นคนไข้สาวสวยท่านหนึ่ง

ที่ไว้วางใจ ละเลือกเข้ามาทำปากกระจับกับหมอเปิ้ล เพราะเห็นผลงานแล้วเกิดชอบ

ในฝีมือของหมอครับ โดยคนไข้หาข้อมูล ศึกษา เลือกคลินิก และแพทย์อยู่นานมากครับ

ก่อนจะตัดสินใจ โดนเดิมคนไข้มีหน้าตาที่น่ารักอยู่แล้วครับ ไม่เคยทำศัลยกรรมใดใดเลยครับ

เมื่อตัดสินใจอยากทำศัลยกรรมครั้งแรก คนไข้ตัดสินใจ และมีความต้องการอยากจะทำปากกระจับครับ

ให้ดูมีทรงที่สวยขึ้น และบางลงเล็กน้อย เพื่อให้เวลาพูด เวลายิ้ม ดูน่ารัก ขิขุ ขึ้นครับ ^^

วันเข้ามาปรึกษากับทางคุณหมอคนไข้ได้นำรูปปากกระจับ ที่อยากจะได้มาขอคำแนะนำจากคุณหมอเปิ้ล

คุณหมอเปิ้ลได้แนะนำ และออกแบบให้สอดคล้องกับแบบที่อยากได้ และมีความเหมาะสมกับใบหน้าคนไข้ครับ

เมื่อคนไข้ตกลง พอใจ ก็นัดคิวผ่าตัดกับคุณหมอเลยครับ คนไข้รีบมากครับ โทรหาแอดมินทุกวันว่าว่างวันไหน

ที่สามารถผ่าได้ อยากผ่าเลย แต่ก็เร่งให้สุดๆกับคนไข้รายได้ได้ประมาณ อาทิตย์กว่าครับ

การผ่าตัดเคสนี้คุณหมอได้ออกแบบ และผ่าตัดเอาเนื้อออกเล็กน้อยครับ และทำการเย็บเข้ารูปอย่างสวยงาม

เมื่อเสร็จสิ้นคนไข้พอใจมากครับ ดุเข้ารูปสวยงาม แต่ตอนแรกคนไข้ยังคิดว่ายังไม่ค่อยบางเท่าไหร่

ซึ่งคุณหมอได้ให้คำอธิบายว่า ที่ยังดูไม่บางเกิดจากอาการบวมเล็กน้อยหลังจากการผ่าตัดครับ

ถ้าเวลาผ่านไปสัก 4-5 วัน อาการบวมจะลดลงทำให้ปากดูบางเล็กครับ

หลังจากคนไข้เข้ามาตัดไหมแล้ว คนไข้ก็หายกังวลครับ เพราะปากดูบางเล็กลง และเข้ารูปสวยงามมากครับ

และได้บอกว่าชอบปากแบบนี้มาก ก่อนจะขอบคุณคุณหมอเปิ้ล และเห็นบอกว่าอาจจะทำตาสองชั้นอีกทีครับ

สำหรับคนไข้ส่วนใหญ่ที่ศัลยกรรมกับทางหมอเปิ้ล ทุกอย่าง ทุกส่วน พบว่าพอใจเกือบ 100% ครับ

และไม่มีการกลับมาแก้ไขใหม่ อาการผิดปกติไม่มี และการหาย เข้ารูปของแผลที่ทำศัลยกรรมไป

เร็วมากครับ และส่วนใหญ่มีการบอกปากต่อปากแนะนำเพื่อนๆเข้ามาทำกันอย่างมากมายครับ

ส่วนท่านไหนที่สนใจ อยากปรึกษารายละเอียดเพิ่มเติม ตามลายเซ็นครับ

ทั้งนี้เผื่อเวลาในผ่าตัดด้วยนะครับ เพราะทางคุณหมอเปิ้ล คิวเยอะครับ มีเคสทุกวัน

ขอบคุณทุกท่านมากครับบ ^^

ด้านบน ด้านล่าง