รีวิวผลงานแก้ไข พร้อมเสริมจมูกใหม่ สวยวิ้งกว่าเดิม โดย นพ.พลศักดิ์ วรไกร (หมอแอ๊ปเปิ้ล)

Allbubblezll

สมาชิกโดดเด่น
สวัสดีครับ วันนี้แอดมินหมอเปิ้ล-พลศักดิ์ จะขออนุญาติมารีวิวการแก้ไขจมูก พร้อมเสริมใหม่ สวยงวิ้ง

สำหรับท่านสาวๆ เพื่อเป็นแนวทางให้ท่านสมาชิกได้เก็บข้อมูล ให้พิจารณากันบ้างนะครับ

และเพื่อเป็นหนึ่งทางเลือกสำหรับท่านที่สนใจครับ ^^

ต้องทำความเข้าใจกันก่อนนะครับ ว่าปัจจุบัน ส่วนที่สำคัญที่คนเราเลือกทำศัลยกรรมมากที่สุด คือ จมูก

เพราะเป็นอวัยวะที่สำคัญที่สามารถเปลี่ยนแปลงความแตกต่างจากเดิมได้ชัดเจน และทำให้บริเวณหน้า

ดูมีมิติมากขึ้น การเสริมจมูกจึงเป็นที่นิยม และทำกันมากไม่เว้นแต่ละวัน และก็มีคลินิกรองรับเป็นจำนวนมากครับ

แต่ข้อที่สำคัญคือ ท่านที่เสริมไปแล้วเกิดปัญหาตามมา หรือจมูกที่ได้เมื่อหายดี แผลเข้าที่ดีแล้ว ไม่เป็นตามความต้องการ

ที่เราอยากจะให้เป็น หรือดีไซน์ไว้แต่แรก ทำให้คนไข้ที่เกิดปัญหาต้องทำการแก้ไขใหม่ ทำให้เสียเงิน เสียเวลา เจ็บตัวอีกรอบ

และที่สำคัญเสียความรู้สึกเป็นอย่างมากครับ เฉพาะนั้นสาวๆหนุ่มๆท่านไหน จะทำจมูกควรเลือกแพทย์ที่มีความชำนาญ

และความน่าเชื่อถือ รวมถึงผลงานที่ผ่านๆมาเพื่อประกอบการตัดสินใจด้วยครับ

หมอเปิ้ลเป็นแพทย์ท่านหนึ่งที่สาวๆ หนุ่มๆ จำนวนมากเข้ามาขอคำปรึกษาการแก้ไขปัญหาจมูกเดิม พร้อมเสริมใหม่

และสาเหตุของปัญหาที่แอดมินเห็นจากเคสจำนวนมากของคนไข้ คือ

1.ซิลิโคนเสริมจมูกไม่ได้มาตรฐาน ซึ่งก่อนการผ่าตัดเราจึงควรดูซฺิลิโคนก่อน ว่าเป็นไปตามที่เราตกลง ที่จะทำตอนแรกไหม

เพื่อกันการสลับ คือการแอบเปลี่ยน เพื่อลดต้นทุน ครับ ซึ่งตัวซิลิโคนก็มีหลายเกรด หลายประเภท ความนิ่ม ความแข็งตามกัน

ดังนั้นแพทย์จะเป็นผู้เลือกให้เหมาะกับตัวคนไข้ แต่ทังนี้คนไข้ต้องใช้การตัดสินใจของตัวเองในการเลือกด้วยครับ

2.การเหลาซิลิโคน+การยัด การเหลาซิลิโคนและการยัดถือว่าสำคัญมากครับ เพราะจะทำให้จมูก เข้ากับใบหน้าของคนไข้ สวยงามมากน้อยเพียงใด

ขึ้นอยู่กับกระบวนการในขั้นตอนเหล่านี้ทั้งหมดครับ บางท่านทำจมูกไปแล้ว เกิดเบี่ยว เอียง รังสั้น ไม่โด่ง ไม่เข้าทรง ส่วนใหญ่ก็เกิดจากขั้นตอนเหล่านี้ครับ

และการยัดตัวซิลิโคนก็สำคัญครับ เพราะเป็นการจัดให้มีทรวดทรงที่สวยงาม และแพทย์ต้องคำนึงถึงขั้นตอนของการรัดตัวไปแล้วด้วยครับ

สาเหตุเหลานี้ถ้าทำไม่ดี อาจจะทำให้ภายหลังเกิดการทะลุของตัวซิลิโคนได้ครับ

การแก้ไข และการเสริมจมูกับคุณหมอเปิ้ล คุณหมอมีความพิถีพิถันในการออกแบบ รวมถึงการพูดคุยรายละเอียดกับคนไข้

รวมถึงขั้นตอนการผ่าตัดอย่างปราณีต ในทุกเคส ให้กับสาวๆหนุ่มๆทุกท่าน

โดยทุกครั้งที่มีเคสแก้ไข หรือเสริมจมูก ซิลิโคนที่คุณหมอเลือกใช้เป็นซิลิโคนอย่างดีที่สุดจากอเมริกา

สามารถบิดงอได้ (แบบหมากฝรั่ง) ไม่นิ่มเกินไป ไม่แข็งเกินไปครับ ระดับกลางๆ นำมาเหลาขึ้นรูปทุกครั้ง และตกแต่งให้เข้ากับแบบ

และรับกับจมูกคนไข้ เป็นเคสๆ ทุกครั้ง ตามความต้องการของคนไข้

และต้องสอดคล้องกับองค์ประกอบใบหน้าของคนไข้โดยรวยด้วยครับ

เพื่อให้แลดูอย่างเป็นธรรมชาติ ไม่หลอกๆ ครับ ^^ ซิลิโคนที่คุณหมอเปิ้ลใช้ทุกครั้ง

หลังจากที่เสริมไปแล้วและจมูกรัดตัวดีแล้ว เราสามารถบิดไปมาได้เหมือนจมูกจริงกันเลยทีเดียวครับ

ก่อนที่คุณหมอจะทำการผ่าตัด คุณหมอจะดูรูปหน้าของเรา

เพื่อวิเคราะห์ประเมินเนื้อจมูกของเราและทรงจมูกเพื่อที่จะทำการแก้ไขให้สวยเข้ารูป

ดูเป็นธรรมชาติไม่ดูโด่งแข็งทื่อเป็นสัน แถมคนไข้บางรายที่ปีกจมูกบานหรือดูไม่สมส่วน

คุณหมอจะให้คำแนะนำกับเราอย่างดีและเวลาที่ตัดปีกจมูกออกมาแล้วดูสมส่วนและเป็นธรรมชาติสุด

รูจมูกไม่เล็กรั้ง บิดเบี้ยวแน่นอน ลักษณะเอกลักษณ์ของจมูกที่คุณหมอเสริมจะและดูเป็นธรรมชาติ

เป็นสันโค้งสวย รับกับใบหน้าและสันคิ้ว และที่สำคัญยังมีลักษณะเป็นหยดน้ำงุ้มสวยสุดๆ เพราะขั้นตอนที่คุณหมอใช้เวลานานสุดคือ

ขั้นตอนการเหลาซิลิโคนอย่างบรรจง (มากๆๆๆๆๆ ครับ)

เพื่อให้ออกมาดูดีที่สุดเลยก็ว่าได้ และขั้นตอนการผ่าตัดเสริมจมูกจริงจะใช้เวลาไม่นาน

โดยอาศัยประสบการณ์ความชำนาญของคุณหมอเปิ้ลในการผ่าตัด

หมอเปิ้ลให้ความสำคัญทุกขั้นตอนในการผ่าตัดเสริมจมูก ไม่่วาจะเป็น การแนะนำ การออกแบบ

การฉีดยาชา การเหลาซิลิโคน การผ่าตัด การสอดใส่ซิลิโคน และการเย็บปิดแผลในที่สุด

ทุกขั้นตอนการผ่าตัด เราจะดำเนินการที่โรงพยาบาลเอกชนที่ได้มาตรฐานสากล

มีสิ่งอำนวยความสะดวกครบครัน และมีทีมพยาบาลวิชาชีพคอยสนับสนุนแพทย์ในการผ่าตัด ในห้องปลอดเชื้อโรค 100%

เพราะทางหมอเปิ้ล และทีมงานให้ความสำคัญกับความปลอดภัยมากที่สุดมาเป็นอันดับหนึ่งครับ

ไม่ว่าจะเป็นการศัลยกรรม ผ่าตัดใหญ่ หรือ ผ่าตัดเล็ก ครับ

นอกจากนี้ทางหมอเปิ้ลยังมีเลขาสาวสวยท่านหนึ่งที่คอย service ทุกขั้นตอน

รายละเอียดของการทำการรักษา รวมถึงการดูแลคนไข้หลังจากการผ่าตัด จนตัดไหม และอาการหายปกติในที่สุด

สิ่งที่อยากบอกกล่าวคือ หลังจากเสริมจมูกกับคุณหมอเปิ้ล จมูกแทบไม่บวมช้ำเลย และสวยงามสามารตัดไหมได้ภายใน 7-10 วัน

คนไข้เกือบทุกเคสพอใจกับผลงาน และไม่มีการกลับมาแก้ไขใหม่ครับ มีแต่ทำส่วนอื่นเพิ่มแทนครับ ^^

ขอแนะนำเลยนะครับ แต่แอบบอกนิดส์นึงครับ ท่านใดสนใจที่จะเสริมจมูกกับคนหมออาจจะต้องรอคิวกันหน่อยนะครับ

ขอบคุณสมาชิก และทางเว็บไซต์มากครับ

ท่านใดสนใจ อยากสอบถามรายละเอียดเพิ่มเติม ติดต่อได้ทางลายเซ็นครับ

หวังว่าเคสนี้จะเป็นทางเลือกหนึ่งในการตัดสินใจของทุกท่านครับ ^^

ด้านบน ด้านล่าง