รีวิวหน้าวีถาวรผ่าตัดลดแก้มกับ DRK หมอกลวัชร์

sainamzzz

สมาชิกใหม่
22 กรกฎาคม 2015
สวัสดีเพื่อนทุกคน
เราชื่อน้ำนะค่ะ จะเริ่มต้นไงดีอ่ะ 555555
โดยปกติแล้วน้ำเองจะเป็นคนมีแก้ม เหมือนอมอะไรไว้ก็ไม่รู้เลยละ
และก็อ่านรีวิวและน้ำก็หาข้อมูลมาเยอะ
บอกก่อนว่าน้ำโบท๊อกมาก็เยอะนะ แต่ว่า Botox มันก็ช่วยได้แค่ชั่วคราวจริงๆ
พอใช้กล้ามเนื้อเช่นแบบเคี้ยวข้าวบ่อยๆมันก็กลับมาเหมือนเดิม
และเวลานอนฟันก็จะขบไปที่แก้ม
ทีนี้...น้ำเลยศึกษาหาข้อมูล หลังจากตามอ่านรีวิวในนี้อยู่นานก็เห็นเพื่อนไปรีวิวกันว่าผ่าตัดลดแก้มหน้าวีถาวร จริงหรอนี่
อย่างแรกเลยน้ำก็ไลน์ไปจองคิวนัดปรึกษาเลยค่ะ line@ @drkbeautyclinic
ประมาณอาทิตนึงแหละก็ถึงคิวเราละเพราะน้ำช่วงวันธรรมดาน้ำทำงานเลยต้องเป็นวันเสาร์-อาทิตย์
พอได้ปรึกษาคุณหมอเสร็จน้ำก็ตกลงปลงใจเอาแหละอยากหน้าวีไม่ไหวแล้ว

ต้องบอกก่อนว่าน้ำจะกังวลกับหน้าของตัวเองมากเพราะเป็นคนมีแก้ม น้ำเลย Say Yess กับวิธีนี้

เวลายิ้มคือแก้มออกเห็นชัดมว๊ากกกกกกกกกกกกก

และแล้วก็มาถึงการผ่าตัด
คือตกใจห้องผ่าตัดและคลีนิกโคตรสะอาดเลยอะ ตกใจมาก
ปลอดภัยแน่นอน ((ไม่ได้อวยนะต้องมาเห็นกับตาแล้วจะรู้เอง กิกิ))
ตอนนี้ผ่าตัดเสร็จเลยสดๆๆให้พี่ผู้ช่วยคุณหมอแชะให้หน่อยเป็นที่ระทึก

คุณหมอใช้เวลาการผ่าตัดลดแก้มไม่นานเลย และไม่รู้สึกว่าเจ็บที่เริ่ดกว่านั้นคือคุณหมอผ่าตัดแบบไม่มีเลือดออกด้วยน๊า ดี้ดี

ผ่าตัดเสร็จปุ๊ป..คุณหมอก็ให้พันผ้าไว้แบบนี้ 3 วันเพราะจะช่วยลดอาการบวมได้และต้องคอยเอาน้ำแข็งประคบไว้อยู่ตลอดนะ
คือดีมากแบบหน้าไม่บวมมาก ผ่าฟันคุดหน้าน้ำยังบวมกว่านี้อีก อะ 5555555

วันที่ 4 หลังจากเอาผ้าออก หน้าจะบวมเหมือนตอนมีแก้มแรกๆๆหน่อย ใช้ชีวิตข้างนอกเที่ยวได้ปกติละ

ที่ดีกว่านั้นคือไม่ต้องไปตัดไหมด้วย เพราะว่าเป็นไหมละลายเองจ๊าสบายหน่อย

อันนี้หลังจากทำไปได้ 2 เดือนจะเห็นว่าหน้าน้ำวีขึ้นสุดๆ
แต่พยาบาลที่ตามดูแลอาการบอกว่าหน้าจะเข้าที่ประมาณเดือนที่ 3 หลังจากทำ
โอวววว์ นี่คือหน้าน้ำจะวีกว่านี้หรอ
แต่มีคนทักค่อนข้างเยอะนะเรียวขึ้นเพราะมันเห็นได้ชัดมาก **เพื่อนๆๆว่าไงกันบ้าง555**

สำหรับน้ำเองน้ำพอใจและโอเคกับการผ่าตัดครั้งนี้นะ น้ำว่าเวิคมาก
มันดีสำหรับคนที่อยากหน้าวี แบบถาวร เผื่อเป็นอีกทางเลือกหนึ่งของเพื่อนๆๆที่อยากหน้าวี
จะได้ไม่ต้องไปโบบ่อยๆๆ 555555

**เอาเป็นว่าน้ำจะมารีวิวให้ดูเรื่อยๆๆ นะค่ะ เคลื่อนไหวความวีของหน้าแบถาวรกับคุณหมอกลวัชร์ที่ DRK**

freshnight

Junior Member
Staff Member
30 สิงหาคม 2013
อยากเห็นอมยิ้ม แบบรูปก่อนทำอะครับว่าจะต่างเยอะขนาดไหน

รูปหลังทำดูต่างเยอะ เพราะทำหน้าปกติ แต่รูปก่อนทำอมยิ้มเลยดูมีแก้มเยอะ

ด้านบน ด้านล่าง