เสริมจมูก ตัดปีกจมูก หมอบอย Yb holistic clinic

toptecc

สมาชิกใหม่
25 กรกฎาคม 2015
สวัดดีค่ะ มารีวิวเสริมจมูก พร้อมตัดปีกจมูก สวยๆ ฟริ้งๆ โดยคุณหมอบอย วายบี คลินิกค่ะ ทองหล่อซอยสามค่ะ
ที่เลือกที่นั้น ไม่มีอะไรมากค่ะ รับได้กับราคา ไม่แพงเกิน และมีเพื่อนทำที่นั้น ก็โอเคดีค่ะ ทำแล้วดูไม่หลอกตา ไม่โด่งเกินไปค่ะ

ของเราทำมาได้ 1 เดือนเต็มแล้วค่ะ พยายามเก็บรูปตอนพักฟื้นไว้ค่ะ เพื่อนจะมีโอกาศได้มารีวิว ผลงานให้คุณหมอค่ะ คุณหมอแกเป็นคนน่ารักค่ะ กันเอง
คุยดีค่ะ ตอบคำถาม แนะนำได้ดีมากๆ ค่ะ ประทะบใจมาก ๆ ค่ะ

เราตัดสินใจจากผลงานคุณหมอจากเพื่อนเราแล้ว ก็เอาเบอร์โทร มาโทรจอง เพื่อนัดวันทำเลยค่ะ ปรึกษาและพรอมทำเลย
คิวรอไม่นานค่ะ สองอาทิตย์ก็ได้เข้าไปทำ ที่ต้องรอ คือหมอไม่ได้เข้าทุกวันค่ะ เลยรอสองอาทิตย์ค่ะ

วันไปทำ ก็ไปกับคุณแม่ค่ะ เข้าไปที่คลินิก ไม่มีคนค่ะ เพราะเวลาคิวเราพอดี ก็ได้กรอกประวัติ แล้วนั่งรอแปบนึง พี่พนักงานก็เรียกเข้าพบคุณหมอค่ะ
คุณกับคุณหมอประมาณ 15 นาที คุณหมอก็จับ ๆ วาด ๆ เทียบๆ ซิลิโคนอยู่ ถามแบบนี้ไหม เอาโด่งขนาดไหน ปีกจมูกตัดออกเยอะไหม พอไหม

เราก็ ค่ะ ค่ะ ค่ะ อย่างเดียวค่ะ

หลังจากที่พบคุณหมอแล้ว พี่พนักงานก็พาไป เซนต์เอกสารยินยอมผ่าตัดค่ะ และแนะนำการดูแลตัวเอง การล้างแผลค่ะ --->จ่ายเงิน----->รับยาค่ะ
เราทำมีค่าใช้จ่ายตามนี้ค่ะ
เสริมซิลิโคนเกาหลีนิ่มปิดได้ราคา 15000 บาท
ตัดปีกจมูก 8000 บาท
ค่ายาทานชุดทำแผล 700 บาทค่ะ

รูปก่อรทำนะค่ะ

ดูปีกจมุกแบบชัด ๆ ค่ะ

หลังจากนั้นนั่งรออีกประมาณ 10 นาทีเพราะคุณหมอยังมีคนที่ไปปรึกษาอยู่ค่ะ นั่งคุยกับคุณแม่สักพัก พี่พนักงานก็มาเรียกเข้าห้องผ่าตัดค่ะ ตื่นเต้นมากค่ะ ห้องเย็นมากๆ
นานไปได้แป๊บเดียวคุณหมอก็เดินเข้ามา วาดๆ จมูกอีกครั้ง และก็ขอฉีดยาชาค่ะ เจอเข้าไปเข็มแรก แบบว่า โอ้ยยยยย มันจี๊ดมากค่ะ แต่พอหลังจากนั้นก็เริ่มไม่เจ็บค่ะ โดยไปเกือน 10 เข็มค่ะ ทังใต้ตา สันจมูก ปีกจมุก กระหน่ำเข้ามาเต็มที่เลยค่ะ

หมอรอให้ยาชาออกฤทธิ์ สักห้านาที่หมอก็เริ่มทำค่ะ ของเราทำประมาณ 2 ชม ก็เสร็จค่ะ
รูปหลังทำเสร็จค่ะ

หลังจากนั้น กลับบ้านมาก็นอนพักค่ะ
วันแรกก็บวมแบบนี้ค่ะ

2 วันค่ะ

3 วันค่ะ

4 วันค่ะ

5 วันค่ะ เอาพลาสเตอร์ออกแล้วค่ะ

แต่ยังบวมอยู่มากๆ เลยค่ะ มุมเงยค่ะ

toptecc

สมาชิกใหม่
25 กรกฎาคม 2015
ุ6 วันคะ เริ่มแต่งหน้าละค่ะ

7 วันค่ะ

10 วันค่ะ

20 วันโดยประมาณค่ะ ถ้าจำไม่ผิด

และครบ 1 เดือนค่ะ

มุมเงยค่ะ

เปลี่ยบเที่ยบก่อนหลังค่ะ

[align=center]เพื่อนๆ คนไหนสนใจ ลองสอบถามไปที่คลินิกนะค่ะ
yb holistic clinic ที่ทองหล่อซอยสามค่ะ
เพื่อน ๆ คนไหนอยากได้ข้อมูลติดต่อ มาถามได้นะค่ะ
ตอนที่เราทำ มีโปร ทำสามคน จ่ายคนลั 6900 ด้วยแต่เราไปคนเดียว เลยจ่ายราคาเต็มคนเดียว[/align]

ด้านบน ด้านล่าง