รีวิว ฆ่าแฟตเซลล์เพื่อเซลฟี่ หุ่นไม่ปังแต่ขอหน้าเป๊ะค่ะ

ginny.wisry

สมาชิกโดดเด่น
18 มิถุนายน 2014
:h: สวัสดีค่ะเป๊บนะคะ เขมิกา สุขประสงค์ดี วันนี้มีโอกาสมารีวิว ลดแฟตหน้า :makeup:ก็แหม ...จะหาเสื้อผ้าใส่ในแต่ละวันก็ปวดหัวจะแย่ เลยหันมาเพิ่มความมั่นใจเต็มร้อยให้ใบหน้าเป๊ะปังดีกว่ามานั่งกลุ้มให้เสียสุขภาพจิตตัวเอง ที่สำคัญให้เค้าเห็นกันไปเลยว่าคนที่มีปัญหาสรีระหรือเรียกง่าย ๆ ว่า คนอ้วน ถ้าหน้าไม่ได้ก็จบเลยล่ะค่ะ จึงควรหาจุดเด่นให้ตัวเองเพื่อให้เรามั่นใจ เหมือนอย่างนางแบบบางคนที่ไม่ได้อาศัยหน้าตา แต่อาศัยหุ่นดึงดูดความสนใจแทน และเป๊บมองว่าเป็นการใช้ชีวิตอย่างคุ้มค่าสมกับที่เกิดมาเป็นผู้หญิงนะคะ อย่าให้ผู้ชายแถวนั้นมองด้วยความสมเภชและเมินเฉยเราเป็นอันขาด:devil: (พูดถึงเรื่องนี้รู้สึกฮึกเหิม ขึ้นมาเลยทีเดียว)

สิ่งแรกที่เราเลือกจะลดหน้าเพราะเราใช้หน้าตาทำมาหากิน จริงๆคนที่ไม่ใช้ก็ทำได้นะเพราะมันเพิ่มความมั่นให้ตัวเองได้ จากนั้นหาข้อมูลที่ติดลมบนของบรรดาชุมชนคนแฟตทั้งหลาย คือ lipolytic solution จาก Mesoestetic lab ประเทศเสปน ไม่ต้องสาธยายความพิเศษเพราะเห็นใครทำมาก็ลด ดังนั้น เลยไม่กังวลใจและตัดสินใจในทันทีที่เข้าไปพบคุณหมอ

คุณหมอไก่ให้คำปรึกษาดีมากๆ และชี้แจงส่วนที่ต้องจะแก้ไขให้เป๊บทราบก่อน ว่าตัวยาจะทำให้ไขมันจะเริ่มค่อยๆสลายจะทำให้ส่วนนั้น นิ่มกว่าปกติ แล้วจะค่อยๆกระชับขึ้น ประมาณครั้งที่ 3 - 4 ขึ้นไป แต่ด้วยเพราะมีไขมันเยอะ อาจจะต้องใช้เวลาในการสลายมากกว่าคนปกติ ซึ่งเป็บโอเค ขอให้ลดลงซักนิดนึงก็ยังดี

จากนั้นคุณหมอก็ให้ผู้ช่วยทำความสะอาดหน้าด้วย Cleansing milk ขจัดสิ่งสกปรก ลบเครื่องสำอาง ที่ตกค้างหรืออุดตันรูขุมขน ป้องกันการติดเชื้อ เพื่อให้รับตัวยาได้เต็มที่

ที่หน้าแดงน่ะเพราะน้ำแข็ง ไม่ใช่อมชมพูจากบรัชออน นะคะ อิอิ บอกเลยว่า วิธีแบบเมโสนี้แหละที่จะนำตัวยาจะได้ไปสลายถึงชั้นไขมันโดยตรง จุดเน้นๆ ที่คุณหมอทำให้ คือ ตามภาพนี้ค่ะ

อีกเหตุผลที่เป๊บเลือกทำเมโสแฟต คือ มีเวลามาทำแป๊บเดียว และก็สามารถทำกิจวัตรประจำวันเราได้ตามปกติ หลังทำควรซื้อน้ำเกลือมาล้างหน้า งดโฟมล้างหน้าไปก่อน ซักวันสองวันนะคะแต่สามารถใช้คลีนซิ่งเช็ดเครื่องสำอางค์ได้ปกติ เพื่อล้างเชื้อโรคที่จะเข้าหน้าเราค่ะ

หลังจากทำแค่ 4 ครั้ง ห่างกันทุก 1 สัปดาห์ มาดูความแตกต่าง จะบอกว่าภาพถ่ายด้านข้างมองยากนิสนึง :D

แต่เรามาดูภาพรวมกันค่ะ แถ่นแทนแท๊นนนน...

เหลืออีกครั้งนึงนะคะ ปกติทำ 5 ครั้ง ใน 1 คอร์ส แต่แค่นี้ก็รู้สึกว่า ข้างแก้มเป๊บยกขึ้นและเล็กลงมาก จากที่แต่ก่อนแก้มจะกว้างแทบจะถึงติ่งหู ปลื้มจริงๆ รู้สึกเป็นสาวเจ้าเนื้อที่หน้าสวยสุด ๆ และเพิ่มความมั่นใจให้เต็มร้อยด้วย :h:Lipolytic solution by Mesoestetic นี่แหละค่ะ เมื่อเทียบเห็นความแตกต่าง เอาเหนียงอยู่ลดเหนียงจริง ตอนนี้กำลังลังเลว่าจะเข้าคอร์สนี้ต่อหรือจะทำHifu เครื่อง Sonoqeen ดี แต่ใจจริงก็อยากลองอย่างอื่นดูบ้าง จะได้เม้าท์ถูกว่าอันไหนเจ๋ง สรุปว่าเป๊บจะทำคอร์สอะไรต่อนั้น สามารถติดตามได้ในครั้งต่อไปนะคะ

:inlove:เซลฟี่ได้แบบไม่ต้องกังวลเลยค่ะ:*

ด้านบน ด้านล่าง