เมโสหน้าใสแก้รอยสิวได้1000เปอร์เซ็นต์ครับ

ginny.wisry

สมาชิกโดดเด่น
18 มิถุนายน 2014
สวัสดีครับชื่อ ไปป์ นะครับ วันนี้มีโอกาสได้มาเติมหล่อให้ตัวเอง ถ้าถามว่า...หน้าผมมีปัญหาตรงไหนหรอ เพราะดูรูปในเฟสหรือใน IG หน้าผมก็เนียนใสดี ซึ่งของเพื่อนๆเองก็คงไม่มีใครอยากเอาหน้าที่เหวอะๆ สิวๆ ให้คนอื่นเห็นเหมือนกันใช่มั้ยครับ(ในรูปดูฟรุ้งฟริ้งแต่เจอตัวจริง อาจจะวิ่งหนีจนฝุ่นฟุ้งก็ได้ 555+)
ทุกคนจะมีมุมมั่นใจ สวยหล่อ สำหรับไปป์เองก็เหมือนกัน รูปที่ถ่ายในโซเชียลส่วนใหญ่เลยจะเห็นแต่ด้านหน้า เพราะโชว์ได้ไม่มีปัญหา แต่บอกเลยว่าอันที่จริง ไปป์มีปัญหาเรื่องรอยสิวและรอยขนคุด ตรงข้างแก้มลงไปหากราม แบบนี้เลยครับ

จะบอกว่าผู้ชาย(เคราเยอะ)บางคน นอกจากจะมีปัญหาขนคุด แล้วอาจมีเรื่องสิ่งสกปรกตกค้างหรือล้างทำความสะอาดไม่เพียงพอ ทำให้เกิดสิวอักเสบอีกด้วย ที่นี้นอกจากปัญหารอยสิวผิวอักเสบแล้ว เรายังต้องเจอแดดร้อนๆที่เหมือนมีพระอาทิตย์อยู่เจ็ดดวง
:sweating:
:sweating:
ยิ่งช่วงสงกรานต์นี่ไปป์ใช้ร่างกายหนักมากครับ 555+ แต่ยังครับยังไม่พอ ยังไปทะเลกับเพื่อน เจองานอีเว้นท์ที่ต้องออกไปข้างนอกอีก เลยไม่อยากจะออกไปข้างนอกเลย ถ้าไม่จำเป็น จนป่านนี้หน้ายังไม่หายดำกร้านแดดเลย ทำไงละครับชีวิตประจำวันมันจำเป็นเลยลองหาตัวช่วยที่จะมาบำรุงหน้าเราแทน

แต่ผมมีความโชคดีอยู่ คือ งานครีเอทีฟและงานพริตตี้บอย นั้นได้รู้จักคนเยอะทั้งในและนอกวงการ ที่แนะนำมาให้รู้จักกับการ ขจัดปัญหาผิวที่เสื่อมสภาพรอยสิว รอยแผล และเป็นการบำรุงผิวหน้าที่มากกว่าการทาครีม และขจัดรอยดำโดยไม่ทำร้ายผิวภายนอกเหมือนเลเซอร์ด้วยครับ
นั่นคือ การทำเมโสหน้าใส ก่อนหน้านี้ไปป์ไม่เคยจะลอง แต่ทำไงได้มันอยากหาย.. วัยรุ่นนะครับ ต้องกล้าลองอยู่แล้ว แม้ในใจจะคิดว่ามันจะเห็นผลได้ไงอ่ะ เพื่อนมันโม้รึป่าว ซึ่งต้องดูผลลัพธ์ที่ได้นะครับ

วาร์ปปป ..ไปดูตั้งแต่ขั้นตอนแรกเลยละกัน
V
V

ขั้นตอนแรกของการทำเมโสหน้าใส ของไปป์ คือ การคลีนหน้าด้วยคลีนซิ่งให้สะอาด เพื่อให้รูขุมขนและผิวสะอาดปราศจากสิ่งสกปรก เครื่องสำอางค์ต่างๆ

พอกำลังฟินได้ที่ก็มาตัดอารมณ์ด้วย คำถามที่ว่า ขออนุญาตประคบนะคะ ???
พอลืมตาขึ้นมาอีกที​

ซี๊ดดดดดด
เลยครับ ตื่นจากภวังค์ในทันทีฟินจนลืมไปว่าตัวเองเลือกจะประคบน้ำแข็ง 5555+
โปรดดูตำแหน่งที่ประคบด้วยครับ เอาซะหูเหอชาไปด้วยเลย

พอน้ำแข็งออกฤทธิ์ก็เป็นขั้นตอนนำยาเข้าสู่ชั้นในของผิว เพื่อให้เกิดประสิทธิภาพการบำรุงที่มากกว่าการทาครีม 40 เท่า ผิวหนังบริเวณนั้นจึงได้รับการบำรุงอย่างเต็มที่100% ความรู้สึกไม่ต่างจากฉีดโบท็อกซ์ครับ ไม่เจ็บ

ท๊าดา... :*:inlove:อันนี้เป็นภาพหลังทำเมโสไปแล้วหมาดๆ มีจุดแดงเพิ่มขึ้นนิดหน่อยไม่เกิน 3 ชั่วโมงก็หาย​
หรือเลือกที่จะประคบน้ำแข็งต่อเพื่อให้รูขุมขนกระชับขึ้นก็ได้นะครับ

ซึ่งเจ้าหน้าที่แนะนำว่า ให้หลีกเลี่ยงการว่ายน้ำในสระว่ายน้ำ การอบซาวน่า หรือออกกำลังกายในช่วงเวลา 1-2 ชม. หลังทำการรักษา เพื่อป้องกันการอักเสบและติดเชื้อ หลังจากนั้นก็ล้างหน้าทาครีมได้ปกติ

หลังทำ 1 คอร์ส (ซ้าย)​

หลังทำ 1 คอร์ส (ขวา)​

ขอบคุณรูปจาก https://www.facebook.com/mesoestetic.th/

ตัวนี้เลยครับที่ผมเลือก C.proft 211 photoaging solution 5 x 5ml.

ตัวนี้ตัวเดียว มีส่วนผสมของวิตามิน 43 ชนิด ปกป้องผิวจากการเผชิญแสงแดด ต่อต้านการเกิดอนุมูลอิสระ จากมลภาวะอื่นๆ เช่น ความเครียด ฝุ่น ควัน ที่ทำร้ายผิว มีไฮยาลูโรนิคเติมเต็ม เพิ่มความชุ่มชื้นให้ผิว ผิวกระชับ ลดเลือนริ้วรอย สีผิวสม่ำเสมอและกระจ่างใสยิ่งขึ้นด้วย

มิน่าล่ะ... รอยถึงหายไปอย่างที่เห็น แถมยังช่วยฟื้นฟู บำรุงให้รู้สึกว่าหน้าใสเด้ง แข็งแรงขึ้นมากครับ ยิ่งถ้าใครชอบลองครีมใหม่ๆ แถมยังต้องเซลฟีโชว์สินค้าอีก ก็ต้องมั่นหน้าตัวเองซะก่อนนะครับ

ไปเรียน เพื่อนก้ทักครับว่าหน้าดูเด้ง รอยดำหายไป

จะบอกว่าเป็นวัยรุ่นมันก็ต้องกล้าลอง ถ้าลองแล้วรัก
ก็ไม่หยุดที่จะทำสิ่งนั้น ทำในสิ่งที่รักดีที่สุดครับ บายยยย

ด้านบน ด้านล่าง