[จมูกสั้นก็ปั้นให้สวยได้] รีวิวทำจมูก และตาจากคุณหมอคิมฮักยอง พาร์ท 5

bbbgirl

สมาชิกโดดเด่น
สวัสดีค่ะทุกคนนนนน!!! กลับมารอบนี้ ครบ 1 เดือนแล้วค่ะ ><!!

ใครยังไม่อ่านตอนก่อนหน้า คลิ๊กลิงก์ข้างล่างเลยจ้า
EP.1 | EP.2 | EP.3 | EP.4

✿✿✿✿✿✿✿✿✿✿✿✿✿✿✿

รอบนี้มีรูปมาอัพเดทให้ดูเยอะสุดๆ ไปเลย
วันนี้ก่อนออกไปข้างนอกลองใส่คอนแทคเลนส์เป็นครั้งแรกหลังผ่าตัด 1 เดือนแล้วสามารถใส่คอนแทคเลนส์ได้นะคะ

มาถึงตอนนี้หน้าเริ่มเข้าที่มากขึ้น แต่ช่วงปลายจมูกยังไม่ยุบดีนะ คุณหมอบอกว่าจะยุบกว่านี้อีกนิดนึง
ส่วนปลายจมูกเริ่มนิ่มขึ้นแล้ว แล้วก็คันยิบๆ บ้างเป็นบางครั้ง แต่โดยรวมแล้วทุกอย่างก็ปกติดี ไม่มีปัญหาอะไรค่ะ

วันนี้ออกมาเที่ยวสวนสนุก แล้วก็ดูใบไม้เปลี่ยนสี อาการค่อนข้างเย็น ก็เลยรู้สึกเจ็บแปลบๆ ที่ปลายจมูก, ปลายจมูกแดงนิดหน่อย, มีน้ำมูกไหลมากกว่าวันอื่นๆ นิดนึงค่ะ

รอยกรีดที่ปลายจมูก ยังเห็นเป็นรอยบางๆ ชมพูๆ อยู่ แต่ตรงนี้เชื่อว่าเดี๋ยวมันจะค่อยๆ จางไปเรื่อยๆ ค่ะ

โชว์หน้าหน้าสด เดี๋ยวนี้ไม่ต้องไฮไลท์ดั้งแล้วนะ 55+

สุดท้าย เผื่อใครลืมหน้าเก่า เรามีรูปมาเปรียบเทียบให้ดูกันอีกรอบ
ก่อนทำ - หลังทำ 1 เดือน

ด้านบน ด้านล่าง