ดูดไขมันที่มาสเตอร์พีซคลินิก กลับมาใส่บิกินนี่ได้แล้ว

aummyploy

สมาชิกโดดเด่น

ก่อนดูดไขมัน

ชื่ออั้มนะคะ วันนี้จะมาเล่าประสบการณ์ที่ไปดูดไขมันที่มาสเตอร์พีซคลินิกมาเล่าให้ฟังค่ะ อั้มอะเป็นคนสูง เหมือนกับโครงกระดูกค่อนข้างใหญ่ คือถ้าเราอวบนิดเดียวมันก็จะแลดูเป็นอ้วนระยะแรกไปเลย -*- ตอนแรกๆ ก็ผอมๆ ดีอยู่ล่ะ แต่พออายุมากขึ้นมันก็เริ่มลดยากไง แต่ก่อนอดข้าว 2 มื้อน้ำหนักก็ลดละ ตอนนี้หรอมีแต่ขึ้นเอาๆ ก็เลยอยากใช้วิธีลัด จะดูดไขมันค่ะ

อั้มเป็นคนชอบกินมาก อาหารแต่ละมื้อถ้าไม่หนักก็ต้องกินจุบจิบระหว่างวัน ส่วนมื้อเย็นหายห่วงค่ะที่ไหนมีอาหารอร่อยตระเวนไปกินแทบทุกที่ สรุปว่าขยับเป็นกินตลอดค่ะฮ่าๆ (^O^)

ก่อนดูดไขมัน

เป็นคนชอบกิน ชอบเที่ยว ทะเลนี่ตัวดีเลย กุ้งปูนี่ของโปรด มารู้สึกตัวอีกทีก็ตอนที่เพื่อนถ่ายรูปให้นี่แหละค่ะ (กำลังจะกลายเป็นนางยักษ์แล้ววว!!) เพราะเมื่อก่อนแขนขาสะโพกรวมทั้งหน้าท้อง (พุง) ไมได้ใหญ่ขนาดนี้ เฮ่อ!!เศร้ามากค่ะ จากเดิมที่ถ่ายรูปด้านหน้าก็เปลี่ยนมาเป็นถ่ายรูปด้านข้างและด้านหลังแทน (TOT”)

รู้ตัวว่าอ้วนขึ้นการแต่งตัวก็เปลี่ยนไปค่ะ

พอรู้ตัวว่าอ้วนขึ้นอั้มก็พยายามลดแหล่ะ ทั้งอาหารเสริม ยาลดน้ำหนัก อะไรที่เพื่อนๆ ว่าดีอั้มก็ทำหมดแต่ผลสุดท้ายก็เหมือนเดิม คือมันลดนะแรกๆ แต่พอเรากินเหมือนเดิมมันก็กลับมาเหมือนเดิม น้ำหนักอ่ะ ไม่ค่อยขึ้น แต่กางเกงตัวเดิมๆ นี่คือใส่ไม่ได้ เคยป่ะ กินยาลดแล้วคือนมลงก่อน!! แล้วส่วนที่อยากให้ลดมันดันไม่ลดเนี่ย คือเบื่อมาก ท้อมากกก

จนอั้มไปหาข้อมูลเพื่อลดความอ้วนก็ไปเห็นรีวิวของมาสเตอร์พีซคลินิกค่ะ เข้าไปดูในเว็บเค้ามีโปรแกรมดูดไขมันแบบปลอดภัยและไม่ต้องพักฟื้น อั้มสนใจมากเลยเก็บข้อมูลก่อน อีกอาทิตย์นึงเลยลอง Line ไปถามทางคลินิกดูค่ะ ทาง @masterpiececlinic แล้วก็ลองนัดหมอเลย เพราะเราก็อยากคุยด้วยแหล่ะ ยังกล้าๆ กลัวๆ

พอได้คิวที่มาสเตอร์พีซคลีนิก คุณหมอก็ถามว่าเรามีปัญหาตรงไหน หลักๆ ก็ขา แขนเลยอะ มันลดยากกกกกกกกก แล้วคุณหมอก็อธิบายขั้นตอนการทำคร่าวๆ ว่า Liposuction หรือการดูดไขมันของที่นี่ จะมีการทำให้ไขมันแตกตัวก่อน เพื่อให้สามารถดูดไขมันออกมาได้มากกว่า หลังจากดูดออกก็ยังมีการนวดให้ไขมันมันเรียงตัว ผิวเราจะเรียบขึ้น ไม่เป็นเปลือกส้ม คือดีอะ แต่มีอันนึงเด็ดสุดคือ คุณหมอบอกว่าการดูดไขมันไม่ใช่การลดน้ำหนักค่ะ แต่เป็นการลดสัดส่วนกำจัดไขมันส่วนเกินเท่านั้น อั้มก็เพิ่งเข้าใจเนี่ยแหล่ะว่าการดูดไขมันไม่ใช่วิธีที่คนอ้วนควรจะทำ แต่ต้องเป็นคนที่มีไขมันส่วนเกินมากกว่า แต่เอาเป็นว่าอั้มอยากทำล่ะ คุยกับพี่พนักงานเค้าเสนอขอถ่ายวีดีโอก็เลยได้ส่วนลดมา แห่ะๆ

อั้มมาทำดูดไขมันสองครั้งค่ะ ครั้งแรกดูดไขมันที่ต้นขาแล้วก็ต้นแขนก่อน 1 เดือนต่อมาก็ดูดที่หน้าท้อง เหตุผลที่ไม่ดูดพร้อมกันเพราะตอนนั้นคิดว่าหน้าท้องเป็นส่วนที่เราน่าจะลดเองได้ ส่วนแขนกับขาลดยากเลยเลือกดูดเฉพาะต้นแขนและต้นขาเท่านั้นแต่พอนานไปแล้วน้องพุงที่คิดว่าจะลดได้ก็ไม่ลดเลยค่ะ ซิทอัพก็ทรมานเลยต้องมาดูดไขมันหน้าท้องเพิ่มค่ะ(^O^”)

สำหรับตอนที่คุณหมอดูดไขมันให้ไม่เจ็บเลยค่ะเพราะตอนนั้นไม่รู้สึกตัวคุณหมอให้ยานอนหลับแล้วก็ฉีดยาชา พอทำเสร็จก็รู้สึกตัวพอดีค่ะ คุณหมอให้นอนพักก่อนนิดหนึ่งแล้วก็มีพี่ๆพนักงานช่วยพยุงลุกขึ้นตอนนั้นไม่เจ็บเลยค่ะ หลังจากนั้นพี่เจ้าหน้าที่ก็เอาโถที่ใส่ไขมันมาให้ดู ไขมันของอั้มที่ดูดได้เยอะมากๆเลยค่ะ

ดูดเสร็จแล้วก็พันผ้าไว้

หลังจากนั้นเจ้าหน้าที่ก็นำถุงยามาให้และแนะนำวิธีกินมียาลดปวดด้วย เสร็จแล้วก็กลับบ้านสามารถเดินได้อย่างปกติค่ะ (^O^) แต่ว่าวันนั้นควรมีเพื่อนมาด้วยนะคะเวลากลับจะได้มีเพื่อนคอยดูแล ส่วนวันต่อมาก็มีปวดบ้างแต่ไม่มากค่ะกินยาตามหมอสั่งแล้วก็ไปซื้อผ้าก๊อตมาพันรอบแขนสองข้างใส่สเตย์เป็นเด็กดีหมอให้ทำอะไรอั้มทำหมดค่ะเพราะกลัวไม่ผอมฮ่าๆ

ใส่กางเกงรัดรูปเพื่อเพิ่มความกระชับ

1 เดือนแล้วรู้สึกว่าแขนขาเล็กลงอย่างเห็นได้ชัดรู้สึกประทับใจมากค่ะ ส่วนอาการปวดเล็กๆน้อยก็หายไปช่วง 3-5 วันแรกๆ

ไปเที่ยวทะเลก็กล้าถ่ายรูปโชว์หุ่นสวยแล้วค่ะ

ต้องขอบคุณมาสเตอร์พีซคลินิก ขอบคุณคุณหมอ รู้สึกคิดถูกที่ตัดสินใจดูดไขมัน เพราะมันลงตรงจุดที่เราอยากให้ลงไง ใครอยากลองก็เข้าไปคุยดูก่อนดีกว่า Line ของมาสเตอร์พีซ คลินิก @masterpiececlinic ตอนนี้ใครแอดเค้าแจกกำจัดขนฟรีด้วยค่ะ อั้มว่าจะไปทำอาทิตย์หน้า อิอิ

bumbleben

อยากเอาพุงออกบ้างครับ แนะนำหน่อย ราคาเท่าไรครับ

aummyploy

อยากเอาพุงออกบ้างครับ แนะนำหน่อย ราคาเท่าไรครับ

อยากทำบ้างค่ะทำมาราคาเท่าไรค่ะ

ราคาเท่าไรค่ะทั้งหมด

จุดละ 19,000 บาทค่ะ ลองไปปรึกษาหมอนะคะ

อยากไปดูดขาบ้าง

ลองเข้าไปปรึกษาหมอดูนะคะ หมอน่ารักค่ะ มือเบา

loveonelovetwook

14 กันยายน 2015
อยากจะทำ แต่ทำทีละจุดได้ไหม หรือต้องทำพร้อมกัน

byeonebyelove

14 กันยายน 2015
แล้วตอนทำเจ็บไหม เพราะอยากทำเหลือเกิน ทำจากไหนมาค่ะ

aummyploy

อยากจะทำ แต่ทำทีละจุดได้ไหม หรือต้องทำพร้อมกัน
ทำทีละจุดได้ค่ะ แต่อยากให้ทำพร้อมกันนะ จะได้ทีเดียวเลย

แล้วตอนทำเจ็บไหม เพราะอยากทำเหลือเกิน ทำจากไหนมาค่ะ
ทำที่มาสเตอร์พีซคลินิกค่ะ ตอนทำไม่เจ็บค่ะ หมอฉีดยาชากับยานอนหลับให้ค่ะ

เห็นแล้วสวย อยากดูดบ้าง
ลองเข้าไปปรึกษาหมอดูนะคะ ทำเลยจะได้สวยๆเหมือนกันค่ะ

onenineoneok

18 กันยายน 2015
หุ่นสวยเป๊ะเวอร์ ดูดีมากๆๆ สวยเซ็กซี่ เริ่ด

goodnarokok

17 กันยายน 2015
สวยมาก ๆๆ ฟุ่นเฟริ์ม ทำจากที่ไหนมาจ้ะ

oneonemikey

19 กันยายน 2015
หุ่นสวยมาก ไปทำคลินิไหนมาจ้ะ

ojuiolppp

หุ่นสวยมาก ดูดต้นขาประมาณเท่าไหร่

zombiegaga

15 กรกฎาคม 2015
อยากไปดูดไขมันเหมือนกัน คลีนิกอยู่ไหนจ้ะ

nineteenok

21 กันยายน 2015
สนใจมาก อยากทำแบบนี้ หุ่นสวย

pockyalmon

หุ่นสวยนะ คอนเฟริ่ม ว่าจะไปทำเหมือนกัน

dudsadee

สวยหุ่นฟิดๆๆๆ มาก ทำจากไหนมา

supermarket

25 กันยายน 2015
หุ่นฟิต สวยมากกกกกก เจ็บไหม : H:: H:: H:: H:

ojuiolppp

ชอบๆๆ สนใจอยากทำ จะได้ผอมสักที

ด้านบน ด้านล่าง